Barka da zuwa wannan gidan yanar gizon!
  • ne ne

Maɓalli 6 don Samun Nasara Shirin Tagout Kulle

Maɓalli 6 don Samun Nasara Shirin Tagout Kulle


Shekara bayan shekara,lockout tagoutyarda yana ci gaba da bayyana akan Manyan Ma'auni 10 na OSHA.Yawancin waɗancan nassoshi suna faruwa ne saboda rashin ingantattun hanyoyin kullewa, takaddun shirye-shirye, dubawa lokaci-lokaci ko wasu abubuwan tsari.Sa'ar al'amarin shine, abubuwan da aka zayyana masu zuwa don shirin tagout na kulle-kulle zasu taimaka muku kiyaye lafiyar ma'aikatan ku kuma ku guji zama kididdiga saboda rashin bin ka'ida.
1. Ƙirƙira da kuma rubuta Shirin Tagout na Lockout ko Manufa
Mataki na farko zuwalockout tagoutNasarar tana haɓakawa da tattara kayan aikin ku manufofin / shirin sarrafa makamashi.Rubuce-rubucen daftarin kullewa ya kafa kuma ya bayyana abubuwan da ke cikin shirin ku.

Yana da mahimmanci a yi la'akari ba kawai ka'idodin OSHA ba, har ma da buƙatun al'ada don ma'aikatan ku don tabbatar da cewa za su iya fahimta da amfani da shirin zuwa ranar aikin su.

Shirin ba shine gyaran lokaci ɗaya ba;ya kamata a sake duba shi a kowace shekara don tabbatar da cewa yana da dacewa kuma yana kare ma'aikata yadda ya kamata.Ƙirƙirar shirin kullewa yakamata ya zama ƙoƙarin haɗin gwiwa daga dukkan matakan ƙungiyar.

2. Rubutun Na'ura/Aiki Takamaiman Tsarukan Tagout Kulle
Ya kamata a rubuta hanyoyin kullewa bisa ƙa'ida kuma a bayyana kayan aikin da aka rufe a fili.Hanyoyin ya kamata su daki-daki takamaiman matakan da suka wajaba don rufewa, keɓewa, toshewa da adana kayan aiki don sarrafa makamashi mai haɗari, da matakan sanyawa, cirewa da canja wurin na'urorin kullewa / tagout.

Ci gaba da bin ka'ida, muna ba da shawarar ƙirƙirar mafi kyawun hanyoyin aiwatarwa waɗanda suka haɗa da takamaiman hotuna na na'ura waɗanda ke gano wuraren keɓewar makamashi.Ya kamata a buga waɗannan a wurin amfani don samar wa ma'aikata cikakkun bayanai, umarni na gani.

3. Gano da Alama Abubuwan Warewa Makamashi
Gano wuri da gano duk wuraren sarrafa makamashi - bawuloli, maɓalli, masu fasawa da matosai - tare da sanyawa na dindindin da daidaitattun alamun ko alamun.Ka tuna cewa waɗannan alamun da alamun ya kamata su kasance daidai da ƙayyadaddun hanyoyin kayan aiki daga Mataki na 2.

4. Koyarwar Tagout Lockout da Dubawa/Audit na lokaci-lokaci
Tabbatar da horar da ma'aikatan ku da kyau, sadarwa tare da gudanar da bincike lokaci-lokaci don tabbatar da shirin ku yana gudana yadda ya kamata.Horo bai kamata ya haɗa da buƙatun OSHA kawai ba, har ma da takamaiman abubuwan shirin ku, kamar takamaiman hanyoyin injin ku.

Lokacin da OSHA ta ƙididdige yarda da aikin tagout na kamfani, tana neman horar da ma'aikata a cikin rukunan masu zuwa:

Ma'aikata masu izini.Wadanda ke aiwatar da hanyoyin kullewa akan injuna da kayan aiki don kulawa.
Ma'aikatan da abin ya shafa.Wadanda ba sa yin buƙatun kullewa, amma suna amfani da injin da ke karɓar kulawa.
Sauran ma'aikata.Duk wani ma'aikacin da ba ya amfani da injin, amma wanda ke yankin da kayan aiki ke samun kulawa.

5. Samar da Na'urorin Tagout da Ya dace
Tare da samfurori da yawa a kasuwa da aka tsara don taimakawa wajen kiyaye lafiyar ma'aikatan ku, zaɓar mafi dacewa mafita don aikace-aikacenku shine mabuɗin tasiri na kullewa.Da zarar an zaɓa, yana da mahimmanci a rubuta da amfani da na'urorin da suka dace da kowane wurin kullewa.

6. Dorewa
Shirin tagout ɗin ku na kulle-kulle ya kamata ya kasance yana ci gaba da haɓakawa, wanda ke nufin ya haɗa da sake dubawa akai-akai.Ta hanyar bitar shirin ku akai-akai, kuna ƙirƙirar al'adar aminci wanda ke magance kulle-kulle tagout, ba da damar kamfanin ku ya mai da hankali kan kiyaye babban shiri na duniya.Hakanan yana adana lokaci saboda yana hana ku daga farawa daga karce kowace shekara kuma ku mayar da martani kawai lokacin da wani abu ya ɓace.

Ba tabbata ba idan za ku iya kula da farashin dorewa?Shirye-shiryen da ba su dawwama suna da tsadar tsada a cikin dogon lokaci, saboda dole ne a sake ƙirƙira shirin tagout na kullewa kowace shekara.Ta hanyar kiyaye shirin ku kawai cikin shekara, zaku haɓaka al'adun aminci da amfani da ƙarancin albarkatu saboda ba za ku buƙaci sake ƙirƙira dabaran kowane lokaci ba.

Lokacin kallon shirin ku ta wannan hangen nesa, a bayyane yake cewa shirin mai ɗorewa yana taimaka muku ci gaba da mataki ɗaya, tare da adana lokaci da kuɗi.

QQ截图20221015092015


Lokacin aikawa: Oktoba-15-2022