Ga wani misali na shari'ar kulle-kulle:A ce ƙungiyar ma'aikata suna buƙatar yin aiki a kan tsarin bel ɗin jigilar kaya wanda ke motsa kaya masu nauyi a cikin masana'anta.Kafin yin aiki akan tsarin jigilar kaya, dole ne ƙungiyoyi su bikulle-kulle, tag-outhanyoyin tabbatar da amincin su.Tawagar za ta fara tantance hanyoyin samar da makamashin da ake buƙata don rufe tsarin jigilar kayayyaki, gami da samar da wutar lantarki, wutar lantarki da duk wani ƙarfin da aka adana.Za su yi amfani da na'urori masu kullewa kamar su kulle-kulle don tabbatar da duk hanyoyin samar da makamashi a cikin wuri ta yadda babu wanda zai iya dawo da samar da makamashi yayin da suke aiki.Da zarar an kulle duk hanyoyin samar da makamashi, ƙungiyar za ta sanya sitika akan kowane kulle da ke nuna cewa ana yin aikin kulawa akan tsarin isar da makamashi kuma ba dole ba ne a dawo da makamashin.TagsHakanan zai haɗa da sunaye da bayanan tuntuɓar membobin ƙungiyar da ke aiki akan tsarin.A lokacin aikin kulawa, yana da mahimmanci cewa duk wanda ke cikin ƙungiyar ya tabbatar da hakankulle-kulle, tag-outkayan aiki sun kasance a wurin.Kada wani ya yi ƙoƙarin cire makullai ko mayar da wutar lantarki zuwa tsarin isar da sako har sai an kammala aikin kulawa kuma membobin ƙungiyar sun cire makullin.Da zarar aikin kulawa ya cika, ƙungiyar za ta cire dukakulle-kulle da tag-outna'urori da mayar da wutar lantarki zuwa tsarin bayarwa.Wannanlockout tagoutAkwatin yana kiyaye ƙungiyoyi yayin aiki akan tsarin bel na isar da sako, yana hana duk wani sake kunna wuta na bazata wanda zai iya haifar da babban haɗarin aminci.
Lokacin aikawa: Mayu-20-2023