LOTOTO makamashi mai haɗari
Makamashi mai haɗari:Duk wani makamashi da ke haifar da lahani ga ma'aikata.Nau'o'in makamashi masu haɗari bakwai gama gari sun haɗa da:
(1) Makamashi na injina;Haɗa irin waɗannan sakamako kamar bugewa ko tatsa jikin ɗan adam;
(2) Ƙarfin wutar lantarki: na iya haifar da girgiza wutar lantarki, wutar lantarki ta tsaye, yajin walƙiya, da dai sauransu;
(3) Ƙarfin zafi: ƙonewa, yawan zafin jiki da sauran hatsarori na iya faruwa;
(4) Sinadarin makamashi: na iya haifar da lalata, guba da sauran sakamako;
(5) Radiation: ionizing radiation da sauran sakamakon;
(6) Abubuwan Halittu: ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta waɗanda ke haifar da kamuwa da cuta, annoba da sauran sakamako;
(7) Abubuwan Ergonomic: kayan aiki, kayan aiki, kayan aiki da sauran ƙira mara kyau, dogon lokaci ko lokaci na musamman na iya haifar da rauni na ɗan adam.
Na'urar keɓewar makamashi: A zahiri tana hana canja wuri ko sakin makamashi mai haɗari.
Ragowa ko Ajiyayyen makamashi: An riƙe makamashi a cikin injina ko kayan aiki bayan an rufe shi.
Jihar Sifili: Ya keɓe daga duk hanyoyin samar da makamashi, ba tare da wani saura ko adana makamashi ba, ko yuwuwar sa kuzarin ya sake tarawa da adanawa.
Ka'idoji don kulle na'urori da alamun gargaɗi
Dole ne na'urar kullewa da farantin ganowa su kasance suna da lamba ta musamman kuma ba dole ba ne a yi amfani da su don wasu dalilai, kuma dole ne su cika buƙatu masu zuwa:
Dorewa:Na'urar kullewa da farantin ganowa yakamata suyi tsayayya da tasirin yanayi;
Daidaitawa:na'urar kulle filin da alamar za su yi amfani da launi iri ɗaya, siffar ko girman filin;
Karfi:Na'urorin kullewa da faranti na ganowa yakamata su kasance da ƙarfi sosai don hana sauƙin cirewa;
Ganewa:Ya kamata farantin ganowa ya bi na'urar kulle a hankali, kuma a yi alama a fili sunan mai amfani da abin da ke aiki;
Musamman:Ya kamata a buɗe na'urar kulle da maɓalli ɗaya kawai kuma kada a buɗe ta da maɓalli ko babban maɓalli.
Lokacin aikawa: Oktoba-23-2021