Menene Lockout/Tag out?
KulleAn bayyana shi a cikin daidaitaccen ma'auni na Kanada CSA Z460-20 "Samar da Makamashi Mai Hatsari -Kulleda Sauran Hanyoyi” azaman “sanya na'urar kullewa akan na'urar keɓewar makamashi daidai da ingantaccen tsari."Na'urar kullewa ita ce "hanyar kullewa wacce ke amfani da makullin maɓalli ɗaya ɗaya don amintaccen na'urar da ke ware makamashi a cikin wani wuri da ke hana kuzarin na'ura, kayan aiki, ko tsari."
Kulle hanya ɗaya ce don sarrafa makamashi mai haɗari.Dubi Amsoshin OSH Shirye-shiryen Sarrafa Makamashi Mai Haɗari don bayanin nau'ikan makamashi mai haɗari, da abubuwan da ake buƙata na shirin sarrafawa.
A aikace,kullewashine keɓewar makamashi daga tsarin (na'ura, kayan aiki, ko tsari) wanda a zahiri ya kulle tsarin cikin yanayin tsaro.Na'urar keɓewar makamashi na iya zama maɓallin cire haɗin kai da hannu, mai watsewar kewayawa, bawul ɗin layi, ko toshe (Lura: maɓallan turawa, maɓallan zaɓi da sauran na'urorin sarrafa kewaye ba a la'akari da na'urori masu ware makamashi).A mafi yawan lokuta, waɗannan na'urori zasu sami madaukai ko shafuka waɗanda za'a iya kulle su zuwa wani abu a tsaye a wuri mai aminci (matsayi mai ƙarfi).Na'urar kullewa (ko na'urar kullewa) na iya kasancewa kowace na'urar da ke da ikon kiyaye na'urar keɓewar makamashi a wuri mai aminci.Dubi misalin kulle-kulle da haɗe-haɗe a hoto na 1 a ƙasa.
Fitar da alama tsari ne wanda ake amfani dashi koyaushe lokacin da ake buƙatar kullewa.Tsarin yin alama ga tsarin ya ƙunshi haɗawa ko amfani da alamar bayanai ko alama (yawanci daidaitaccen lakabi) wanda ya haɗa da bayanan masu zuwa:
Me yasa ake buƙatar kullewa/tag fita (gyara, kulawa, da sauransu).
Lokaci da kwanan watan aikace-aikacen kulle/tag.
Sunan mutumin da aka ba da izini wanda ya haɗa alamar da kulle zuwa tsarin.
Lura: Mutum mai izini KAWAI wanda ya sanya makulli da alama akan tsarin shine wanda aka yarda ya cire su.Wannan hanya tana taimakawa tabbatar da cewa tsarin ba zai iya farawa ba tare da sanin wanda aka ba da izini ba.
Lokacin aikawa: Agusta-25-2022