Labaran Masana'antu
-
Menene ya kamata a haɗa a cikin bita na lokaci-lokaci na LOTO?
Menene Horon LOTO Lockout ya kamata ya haɗa? Za a raba horo zuwa horar da ma'aikata masu izini da horar da ma'aikata da abin ya shafa. Horarwar ma'aikata mai izini yakamata ya haɗa da gabatarwa ga ma'anar Lockout tagout, bita na shirin LOTO na kamfanin...Kara karantawa -
Lockout tagout Bukatun odar aiki
1. Makullin alamar buƙatun Da farko, dole ne ya kasance mai dorewa, kullewa da farantin alamar ya kamata su iya tsayayya da yanayin da ake amfani da su; Abu na biyu, don kasancewa mai ƙarfi, kulle da alamar ya kamata su kasance da ƙarfi don tabbatar da cewa ba tare da amfani da ƙarfin waje ba za a iya cirewa; Ya kamata kuma a sake...Kara karantawa -
LOTOTO yayi tambaya
Bincika akai-akai Bincika / bincika wurin keɓe aƙalla sau ɗaya a shekara kuma adana rikodin aƙalla shekaru 3; Wani mutum mai zaman kansa mai izini ne zai gudanar da binciken, ba wanda ke yin keɓe ba ko kuma wanda ake dubawa; Inspection/Audi...Kara karantawa -
Lockout-tagout (LOTO). Dokokin OSHA
A cikin sakon da ya gabata, wanda a cikinsa muka duba lockout-tagout (LOTO) don amincin masana'antu, mun ga cewa ana iya samun asalin waɗannan hanyoyin a cikin ƙa'idodin da Hukumar Tsaro da Lafiya ta Amurka (OSHA) ta tsara a cikin 1989. Dokokin da ke da alaƙa kai tsaye da kullewa-tagout shine OSHA Regulati...Kara karantawa -
Wadanne abubuwa ne masu mahimmanci don saita ingantattun hanyoyin sarrafa makamashi?
Wadanne abubuwa ne masu mahimmanci don saita ingantattun hanyoyin sarrafa makamashi? Gano nau'ikan makamashin da aka yi amfani da su a cikin wani yanki na kayan aiki. Shin wutar lantarki ne kawai? Shin yanki na kayan aikin da ake tambaya yana aiki tare da babban birki mai latsawa tare da kayan aikin makamashi da aka adana tare da nauyi? Gano yadda ake isol...Kara karantawa -
Tushen Ka'idodin Tsarin Kulle/Tagout
Ma'aikata suna aiki mafi aminci ta bin daidaitaccen kulle OSHA na fitar da hanyoyin horo da sarrafawa. Ya rage ga manajoji su tabbatar da cewa akwai shirye-shirye da kayan aiki da suka dace don kare ma'aikata daga yuwuwar kuzarin da ba a sarrafa su ba (misali injina). Wannan koyaswar bidiyo ta mintuna 10 tana tattaunawa...Kara karantawa -
Kulle/Tagowa
Fassarar Kulle/Tagout Rashin sarrafa makamashi mai haɗari mai haɗari (watau lantarki, injina, na'ura mai aiki da karfin ruwa, huhu, sinadarai, thermal, ko wasu makamantan abubuwan da ke iya haifar da lahani ga jiki) yayin gyaran kayan aiki ko sabis ya kai kusan kashi 10 na manyan hatsarori a cikin ...Kara karantawa -
Menene Dole ne Takardun Ma'aikaci don Tsarin Gudanar da Makamashi?
Menene Dole ne Takardun Ma'aikaci don Tsarin Gudanar da Makamashi? Dole ne matakai su bi ƙa'idodi, izini, da dabarun da mai aiki zai yi amfani da shi don amfani da sarrafa makamashi mai haɗari. Dole ne hanyoyin sun haɗa da: Takamammen bayani na abin da aka yi niyya na amfani da hanyar. Matakan rufewa...Kara karantawa -
Ƙarin Albarkatun LOTO
Ƙarin Albarkatun LOTO Yin amfani da ingantattun hanyoyin tsaro na kullewa/tagout ba kawai mahimmanci ga masu ɗaukan ma'aikata bane, al'amari ne na rayuwa ko mutuwa. Ta bin da amfani da ƙa'idodin OSHA, masu ɗaukar ma'aikata na iya ba da ƙarin kariya ga ma'aikatan da ke yin gyare-gyare da sabis akan injuna da kayan aiki w...Kara karantawa -
Matsayin Bincike a cikin Shirye-shiryen LOTO
Matsayin Tattaunawa a cikin Shirye-shiryen LOTO Masu ɗaukan ma'aikata yakamata su tsunduma cikin bincike akai-akai da sake duba hanyoyin kullewa/tagout. OSHA yana buƙatar bita aƙalla sau ɗaya a shekara, amma sake dubawa wasu lokuta a cikin shekara na iya ƙara ƙarin aminci ga kamfanin. Ma'aikaci mai izini ba na yanzu...Kara karantawa -
Safeopedia Yayi Bayanin Tagout Kulle (LOTO)
Safeopedia Yayi Bayanin Lockout Tagout (LOTO) Dole ne a sanya hanyoyin LOTO a matakin wurin aiki - wato, duk ma'aikata dole ne a horar da su don amfani da daidaitattun tsarin LOTO iri ɗaya. Waɗannan hanyoyin yawanci sun haɗa da amfani da duka makullai da tags; duk da haka, idan ba zai yiwu a yi app ba ...Kara karantawa -
Abubuwan Makulli/Tagout
Tushen Kulle/Tagout Hanyoyin LOTO dole ne su bi waɗannan ƙa'idodi masu zuwa: Ƙirƙirar tsarin LOTO guda ɗaya, daidaitacce wanda duk ma'aikata aka horar da su bi. Yi amfani da makullai don hana samun dama ga (ko kunna) kayan aiki masu ƙarfi. Amfani da tags yana da karɓuwa kawai idan tagout pro ...Kara karantawa