Barka da zuwa wannan gidan yanar gizon!
  • ne ne

Bude layi.– Warewa makamashi

Bude layi.– Warewa makamashi

Mataki na 1 An tsara waɗannan tanade-tanaden don manufar ƙarfafa sarrafa keɓewar makamashi da hana raunin mutum ko asarar dukiya da ke haifar da sakin makamashi na bazata.

Mataki na ashirin da 2 Waɗannan tanade-tanade za su shafi Kamfanin CNPC Guangxi Petrochemical (nan gaba ana kiransa Kamfanin) da ƴan kwangilar sa.

Mataki na 3 Waɗannan ƙa'idodin suna tsara hanyoyin, hanyoyin da buƙatun gudanarwa na keɓewar makamashi kafin aiki.

Mataki na 4 Fassarar sharuddan

(1) Makamashi: makamashin da ke ƙunshe a cikin kayan sarrafawa ko kayan aiki wanda zai iya haifar da rauni ko asarar dukiya.Makamashi a cikin waɗannan tanade-tanaden galibi yana nufin makamashin lantarki, makamashin injiniya (kayan tafi-da-gidanka, kayan aikin juyawa), makamashin thermal (na'ura ko kayan aiki, halayen sinadarai), makamashi mai yuwuwa (matsi, ƙarfin bazara, nauyi), makamashin sinadarai (mai guba, lalata, flammability). ), makamashin radiation, da dai sauransu.

(2) keɓewa: sassan bawul, maɓalli na lantarki, na'urorin ajiyar makamashi, da dai sauransu an saita su a wurare masu dacewa ko tare da taimakon takamaiman wurare don kayan aiki ba zai iya aiki ba ko makamashi ba za a iya saki ba.

(3) Kulle tsaro: na'urar aminci da ake amfani da ita don kulle wuraren keɓewar makamashi.Ana iya raba shi gida biyu bisa ga ayyukansa:

1. Kulle sirri: Kulle tsaro don amfanin sirri kawai.Kulle yanki na yanki, ja;Mai kula da ɗan kwangilar kulle na sirri, shuɗi;Kulle jagoran aiki, rawaya;Kulle na ɗan lokaci don ma'aikatan waje, baki.

2. Makulli na gama-gari: makullin tsaro da aka raba akan rukunin yanar gizon kuma yana ɗauke da akwatin kulle.Makullin gama gari shine makullin tagulla, wanda shine makullin rukuni wanda zai iya buɗe makullai da yawa tare da maɓalli ɗaya.

(4) makullai: kayan taimako don tabbatar da cewa ana iya kulle su.Kamar su: kulle, hannun rigar kulle bawul, sarka da sauransu.

(5) “Haɗari!Lakabin "Kada a Aiki": lakabin da ke nuna wanda aka kulle, yaushe kuma me yasa kuma aka sanya shi akan makullin tsaro ko wurin keɓewa.

(6) Gwaji: tabbatar da ingancin tsarin ko keɓewar na'urar.

Mataki na 5 Sashen Tsaro da Kare Muhalli zai kasance da alhakin kulawa da sarrafa Lockout tagout kuma ya ba da goyan bayan fasaha na sana'a.

Mataki na ashirin da 6 Sashen Fasaha na Haɓakawa da Sashen Kayayyakin Motoci za su kasance da alhakin ba da tallafin fasaha na ƙwararru don aiwatar da suKulle Tagout.

Mataki na 7 Kowane yanki na gida zai ɗauki alhakin aiwatar da wannan tsarin kuma ya tabbatar da cewa keɓewar makamashi ya kasance a wurin.

Dingtalk_20211111101920


Lokacin aikawa: Nuwamba-12-2021